CHÂN TRỜI TÍM

CHÂN TRỜI TÍM

Diễn ĐÀN Thơ Văn
 
IndexIndex  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Thành viênThành viên  Tìm kiếmTìm kiếm  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
Latest topics
» XIN TẠ ƠN(2016)
by chinh nguyen Tue Nov 22, 2016 5:05 am

» Mùa Thu bất tận/ChNg
by chinh nguyen Mon Nov 07, 2016 10:55 pm

» Tình Thu Trao Đi/ChNg
by chinh nguyen Fri Nov 04, 2016 7:27 am

» TÌNH HỌC TRÒ
by Lêkhoacử Fri Oct 28, 2016 10:33 pm

» Đời như chiếc lá thu phai
by Lêkhoacử Mon Oct 24, 2016 7:58 pm

» VỀ HƯU - Tùy bút Song An Châu
by Song an Châu Mon Oct 17, 2016 3:06 am

» ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu
by Song an Châu Wed Oct 12, 2016 7:31 pm

» Trang Tranh Thơ Trà My
by Trà My Wed Oct 12, 2016 12:48 pm

» THU VỀ TÔI LẠI NHỚ NGƯỜI - Song An Châu
by Song an Châu Wed Oct 12, 2016 4:55 am

» Đoản Khúc Mùa Thu
by chinh nguyen Wed Oct 12, 2016 3:28 am

» TÔI VỀ THĂM LẠI PHỐ XƯA
by chinh nguyen Fri Sep 30, 2016 7:29 pm

» CẦU LỆ SƠN - Trần Đức Lai
by Song an Châu Mon Sep 26, 2016 11:23 pm

» VÒNG TAY EM - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Sat Sep 24, 2016 7:17 am

» TÌNH THU - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Fri Sep 23, 2016 7:38 am

» EM NHƯ NGỌN GIÓ VÔ TÌNH - Thơ tranh Song An Châu
by Admin Fri Sep 16, 2016 10:34 pm

» TÌM ÁNH SAO XƯA
by Song an Châu Sun Sep 04, 2016 2:15 am

» TAN MAN VE DAO VAN
by chinh nguyen Sat Jul 30, 2016 3:05 pm

» TÌNH ĐÃ XA RỒI - Thơ Song Châu
by Song an Châu Sun Jul 17, 2016 7:17 am

» Biển: Tình yêu và cái chết
by chinh nguyen Tue Jul 12, 2016 3:25 pm

» Lớp Sóng Phế Hưng .
by chinh nguyen Tue Jul 05, 2016 3:33 pm

» Bóng Xưa .
by Huyen Lam Tue Jul 05, 2016 6:54 am

» Tìm .
by Huyen Lam Tue Jul 05, 2016 6:52 am

» GỊOT BUỒN GỢI NHỚ NGƯỜI THƯƠNG- Thơ Song An Châu
by Lida Sun Jul 03, 2016 1:03 pm

» SAI GÒN CÒN VƯƠNG NẮNG KHÔNG EM?Thơ Song An Châu
by Song an Châu Thu Jun 23, 2016 2:38 am

» ƠN CHA NGHĨA MẸ - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Sun Jun 19, 2016 6:03 am

December 2016
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 
CalendarCalendar
Tân Mão
MỜI KHÁCH
THỜI GIAN LÀ ....!


Top posters
Song an Châu (661)
 
Lêkhoacử (624)
 
chinh nguyen (236)
 
sơn trà (219)
 
Admin (192)
 
Trà My (173)
 
Hoàng Dũng (164)
 
Lida (121)
 
PCnet (87)
 
TRẦN ĐỨC LAI (83)
 

Share | 
 

 Biển:sóng và bờ cát

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
chinh nguyen



Tổng số bài gửi : 236
Join date : 13/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Biển:sóng và bờ cát   Sat May 23, 2015 5:10 am

Biển: Sóng Và Bờ Cát

Theo nhip điệu thiên nhiên từ khai-thiên-lập-địa
Từng đợt sóng xô bờ liên tục suốt ngày đêm
Cát e ấp uốn thân mình yểu điệu
Nước trong xanh hôn phớt lớp môi mềm.

Lời tình tự thì thầm hương gió ngát
Hồn Tiên-Dung, Chử-đồng-Tử giao hòa
Sóng ra khơi, sóng trở vào trong khoảnh khắc
Điệp khúc ru tình vĩnh cửu lại hoan ca.
Nhịp điệu chậm, nhạc êm đềm biển lặng
Khi tình yêu lướt nhẹ mặt trùng dương
Nhịp điệu mạnh, nhạc sóng thần trỗi dạy
Khi tình yêu nổi bão tố điên cuồng.
Vang tiếng vọng từ không gian vô tận
Những thanh âm huyền bí của thời qua
Kiếp luân hồi ẩn hiện chốn Ta-bà
Tồn tại khoảng trăm năm rồi biến mất.
Một thời điểm: có và không cùng hiện hữu
Một sát-na: không thành có, có thành không
Vô số thiên hà trong vũ trụ mênh mông
Đang chuyển dịch không ngừng theo nhịp điệu.
Nhịp điệu thiên nhiên vô hình nhưng có thực
Thời gian hiện tại là ảo giác, hư vô
Quá khứ, tương lai trôi về hai đối cực
Biển vẫn dạt dào vỗ nhịp bản tình ca.

Biển vũ trụ ngợi ca tình yêu miên viễn.
Như đợt sóng xô bờ tồn tại thiên thu
Như vòng môi cát nước cất lời ru
Theo nhip điệu thiên nhiên từ khai-thiên-lập-địa.

ChinhNguyên/H.N.T.  Apr.8.2015
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
 
Biển:sóng và bờ cát
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
CHÂN TRỜI TÍM :: GÓC RIÊNG :: GÓC RIÊNG :: Trang Thơ Chinh Nguyên-
Chuyển đến