CHÂN TRỜI TÍM

CHÂN TRỜI TÍM

Diễn ĐÀN Thơ Văn
 
IndexIndex  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Thành viênThành viên  Tìm kiếmTìm kiếm  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Nhà thơ đứng chợ
by Song an Châu Today at 5:44 am

» XIN TẠ ƠN(2016)
by chinh nguyen Tue Nov 22, 2016 5:05 am

» Mùa Thu bất tận/ChNg
by chinh nguyen Mon Nov 07, 2016 10:55 pm

» Tình Thu Trao Đi/ChNg
by chinh nguyen Fri Nov 04, 2016 7:27 am

» TÌNH HỌC TRÒ
by Lêkhoacử Fri Oct 28, 2016 10:33 pm

» Đời như chiếc lá thu phai
by Lêkhoacử Mon Oct 24, 2016 7:58 pm

» VỀ HƯU - Tùy bút Song An Châu
by Song an Châu Mon Oct 17, 2016 3:06 am

» ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu
by Song an Châu Wed Oct 12, 2016 7:31 pm

» Trang Tranh Thơ Trà My
by Trà My Wed Oct 12, 2016 12:48 pm

» THU VỀ TÔI LẠI NHỚ NGƯỜI - Song An Châu
by Song an Châu Wed Oct 12, 2016 4:55 am

» Đoản Khúc Mùa Thu
by chinh nguyen Wed Oct 12, 2016 3:28 am

» TÔI VỀ THĂM LẠI PHỐ XƯA
by chinh nguyen Fri Sep 30, 2016 7:29 pm

» CẦU LỆ SƠN - Trần Đức Lai
by Song an Châu Mon Sep 26, 2016 11:23 pm

» VÒNG TAY EM - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Sat Sep 24, 2016 7:17 am

» TÌNH THU - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Fri Sep 23, 2016 7:38 am

» EM NHƯ NGỌN GIÓ VÔ TÌNH - Thơ tranh Song An Châu
by Admin Fri Sep 16, 2016 10:34 pm

» TÌM ÁNH SAO XƯA
by Song an Châu Sun Sep 04, 2016 2:15 am

» TAN MAN VE DAO VAN
by chinh nguyen Sat Jul 30, 2016 3:05 pm

» TÌNH ĐÃ XA RỒI - Thơ Song Châu
by Song an Châu Sun Jul 17, 2016 7:17 am

» Biển: Tình yêu và cái chết
by chinh nguyen Tue Jul 12, 2016 3:25 pm

» Lớp Sóng Phế Hưng .
by chinh nguyen Tue Jul 05, 2016 3:33 pm

» Bóng Xưa .
by Huyen Lam Tue Jul 05, 2016 6:54 am

» Tìm .
by Huyen Lam Tue Jul 05, 2016 6:52 am

» GỊOT BUỒN GỢI NHỚ NGƯỜI THƯƠNG- Thơ Song An Châu
by Lida Sun Jul 03, 2016 1:03 pm

» SAI GÒN CÒN VƯƠNG NẮNG KHÔNG EM?Thơ Song An Châu
by Song an Châu Thu Jun 23, 2016 2:38 am

December 2016
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 
CalendarCalendar
Tân Mão
MỜI KHÁCH
THỜI GIAN LÀ ....!


Top posters
Song an Châu (662)
 
Lêkhoacử (624)
 
chinh nguyen (237)
 
sơn trà (219)
 
Admin (192)
 
Trà My (173)
 
Hoàng Dũng (164)
 
Lida (121)
 
PCnet (87)
 
TRẦN ĐỨC LAI (83)
 

Share | 
 

 Buồn viễn xứ/SAC=Buồn lưu xứ/ChNg

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
chinh nguyen



Tổng số bài gửi : 237
Join date : 13/02/2011

Bài gửiTiêu đề: Buồn viễn xứ/SAC=Buồn lưu xứ/ChNg   Sat Jun 04, 2016 7:56 am

Buồn viễn xứ
(Thơ tranh S.A.C./June 3.2016)

Đêm về giọt lệ tuôn rơi
Nay thân viễn xứ buồn ơi là buồn
Nghĩ mình thân phận viễn phương
Từng đêm vọng nhớ quê hương xa vời

Giờ đây bóng xế tuổi đời
Dung thân xứ lạ quê người buồn đau
Tháng năm nặng trĩu gánh sầu
Trần gian khổ ải biết đâu mà lường

Thôi đành cam chịu tai ương
Xác thân này gởi nắm xương quê người



Buồn lưu xứ
(Comment đáp họa Thơ SAC June.3.16)

Xa nhau ngàn giọt lệ rơi
Quê hương ở lại lòng tơi tả buồn
Thân cò lặn lội đơn phương
Đêm ngày nhung nhớ người thương xa vời

Trước sau một kẻ qua đời
Thì ai chia xẻ một trời thương đau
Một mình ôm trọn nỗi sầu
Thiên thu giòng suối lệ sâu khôn lường

C.N./H.N.T.    June 3.2016


Ghi chú-  
*Buồn Viễn Xứ là Thơ Tranh của SAC (Trình bày:Nắng Cali)
post trên một web hôm nay.
*BUỒN LƯU XỨ là Comment của ChNg đáp hoạ Buồn Viễn Xứ/SAC
post cùng buổi sáng nay trên web site đó.
**Bài đáp tôn trọng Cước vận của bài thơ gốc. ChNg/H.N.T. June 3.2016
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
 
Buồn viễn xứ/SAC=Buồn lưu xứ/ChNg
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
CHÂN TRỜI TÍM :: GÓC RIÊNG :: GÓC RIÊNG :: Trang Thơ Chinh Nguyên-
Chuyển đến