CHÂN TRỜI TÍM

CHÂN TRỜI TÍM

Diễn ĐÀN Thơ Văn
 
Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Thành viênThành viên  Tìm kiếmTìm kiếm  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Năm Gà Nói Chuyện Cà Kê
by sơn trà Tue Jan 31, 2017 4:32 am

» CHÚC TẾT ĐINH DẬU - Ban Diều Hành CTT
by Song an Châu Mon Jan 23, 2017 8:13 am

» Tin mới
by chinh nguyen Tue Jan 10, 2017 4:31 pm

» BếnMong(NCali)/MộngẢo(ChNg)
by chinh nguyen Sun Jan 08, 2017 10:29 pm

» THƠ NÓI LÁI CỦA ĐẠI GIA
by sơn trà Thu Jan 05, 2017 7:40 am

» MONG NGƯỜI VÁ LẠI TÌNH TÔI - Song An Châu
by Song an Châu Tue Jan 03, 2017 5:39 pm

» GỌI THẦM - Tùy bút Song An Châu
by Song an Châu Mon Dec 26, 2016 7:23 am

» Hai Đêm Giáng-sinh
by chinh nguyen Tue Dec 20, 2016 5:47 pm

» Nhà thơ đứng chợ
by chinh nguyen Sat Dec 10, 2016 4:31 pm

» XIN TẠ ƠN(2016)
by chinh nguyen Tue Nov 22, 2016 5:05 am

» Mùa Thu bất tận/ChNg
by chinh nguyen Mon Nov 07, 2016 10:55 pm

» Tình Thu Trao Đi/ChNg
by chinh nguyen Fri Nov 04, 2016 7:27 am

» TÌNH HỌC TRÒ
by Lêkhoacử Fri Oct 28, 2016 10:33 pm

» Đời như chiếc lá thu phai
by Lêkhoacử Mon Oct 24, 2016 7:58 pm

» VỀ HƯU - Tùy bút Song An Châu
by Song an Châu Mon Oct 17, 2016 3:06 am

» ĐÀN CHIM XA XỨ - Song An Châu
by Song an Châu Wed Oct 12, 2016 7:31 pm

» Trang Tranh Thơ Trà My
by Trà My Wed Oct 12, 2016 12:48 pm

» THU VỀ TÔI LẠI NHỚ NGƯỜI - Song An Châu
by Song an Châu Wed Oct 12, 2016 4:55 am

» Đoản Khúc Mùa Thu
by chinh nguyen Wed Oct 12, 2016 3:28 am

» TÔI VỀ THĂM LẠI PHỐ XƯA
by chinh nguyen Fri Sep 30, 2016 7:29 pm

» CẦU LỆ SƠN - Trần Đức Lai
by Song an Châu Mon Sep 26, 2016 11:23 pm

» VÒNG TAY EM - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Sat Sep 24, 2016 7:17 am

» TÌNH THU - Thơ Song An Châu
by Song an Châu Fri Sep 23, 2016 7:38 am

» EM NHƯ NGỌN GIÓ VÔ TÌNH - Thơ tranh Song An Châu
by Admin Fri Sep 16, 2016 10:34 pm

» TÌM ÁNH SAO XƯA
by Song an Châu Sun Sep 04, 2016 2:15 am

December 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar
Tân Mão
MỜI KHÁCH
THỜI GIAN LÀ ....!


Top posters
Song an Châu (665)
 
Lêkhoacử (624)
 
chinh nguyen (241)
 
sơn trà (221)
 
Admin (192)
 
Trà My (171)
 
Hoàng Dũng (164)
 
Lida (121)
 
PCnet (87)
 
TRẦN ĐỨC LAI (83)
 

Share | 
 

 SAI GÒN CÒN VƯƠNG NẮNG KHÔNG EM?Thơ Song An Châu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Song an Châu

avatar

Tổng số bài gửi : 665
Join date : 10/12/2009

Bài gửiTiêu đề: SAI GÒN CÒN VƯƠNG NẮNG KHÔNG EM?Thơ Song An Châu   Thu Jun 23, 2016 2:38 am



SÀI GÒN CÒN VƯƠNG NẮNG KHÔNG EM ?

Anh ra đi Sài Gòn còn vương nắng
Em lệ buồn lẳng lặng tiển anh đi
Anh ôm em chẳng nói năng gì
Chỉ trao em nụ hôn nồng trên má.

Quên nói với em đôi lời từ giã
Chỉ lặng buồn đứng ve vuốt vai em
Áo hai dây làn da em trắng mềm
Em rực rỡ đang xuân thì tròn tuổi.

Tuổi yêu đương đã đến độ chín muồi
Nắng lên rồi Sài Gòn buổi sớm mai
Em tiển anh trong dòng xe tắc nghẽn
Nôn nóng chờ đường xe kẹt quá dài.

Anh thầm nghĩ nếu không là hôm nay
Đường xe có kẹt dài đi chăng nữa
Đâu lo gì khi muốn ở bên em
Cũng mong cho đường xe kẹt dài thêm.

Trời nắng rực lên cho mình núp bóng
Dưới hiên nhà ai đó để cùng nhau
Nói thêm đôi câu nồng nàn thân ái
Dù có chờ hoài lỡ một chuyến bay.

Tôi nói cho em nghe ý nghĩ này
Em mĩm cười tươi: “Thì anh ở lại
Nối đoạn đường dài trọn nghĩa yêu thương
Anh cần chi phải vội vã lên đường.

Anh ra đi lòng em mãi vấn vương
Anh ở lại Sài Gòn thêm màu nắng
Nắng trong lòng em và cả ngoài trời
Anh thương em hãy ở lại anh ơi!”

Song An Châu
June 22-2016

Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
 
SAI GÒN CÒN VƯƠNG NẮNG KHÔNG EM?Thơ Song An Châu
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [14012011][news]Kara "vượt mặt" SNSD trên màn bạc xứ sở hoa anh đào
» [17012011][news]KARA bị lôi kéo vào scandal of SNSD
» [31012011][news]Những cặp "anh chị em sinh đôi" trong showbiz Hàn
» [26022011][news]Đài phát sóng internet JYJ do fan thiết lập sẽ được ra mắt vào ngày 3/3
» [24032011][News] GoodWill công bố bài hát ELF Song

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
CHÂN TRỜI TÍM :: Thơ :: Trang Thơ Song An Châu-
Chuyển đến